ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือ? ที่การเล่น คาสิโนออนไลน์ แบบไม่หวังผลมักจะทำให้ชนะบ่อยๆ?  (อ่าน 10056 ครั้ง)

Better

• Administrator
  • Newbie
       คำพูดที่ว่า ถ้าเล่นเดิมพัน คาสิโนออนไลน์ แบบไม่หวังผลมักจะทำให้ชนะบ่อยๆ คงจะเป็นคำพูดยอมนิยมที่คอเดิมพันได้ยินกันบ่อยๆ เช่นเดียวกันกับคำพูดที่ว่าการเล่นเดิมพันนั้นถ้าหวังจะได้มากจะทำให้เสีย หรือทำให้แพ้เดิมพันบ่อย ซึ่งก็คงไปปฏิเสธ หรือไปแย้งคำพูดเกี่ยวกับการล่นเดิมพันอะไรเหล่านั้นไม่ได้สักเท่าไหร่ เพราะก็มีให้เห็นกันเยอะจริงๆ สำหรับคนที่เล่นเดิมพันแบบขำๆ คือไม่หวังอะไรเล่นสนุกเข้าว่า แต่โชคดีเล่นแล้วชนะ ได้เงินเยอะแยะ

เช่นเดียวกันคนที่เล่นเดิมพันแล้วหวังมากๆว่าจะได้เงินเยอะ จะรวยจากการเล่น แต่แล้วผลที่ออกมาก็คือไม่เป็นอย่างนั้น กลับเสียเงินไปมากมาย กระนั้นก็ไม่ได้จะว่าคนที่เล่นแล้วหวังจะได้ แล้วก็ได้จริงๆจะไม่มีเลย หรือมีน้อยกว่าเคสดังกล่าวหรอกนะครับ เพียงแต่มันวัดไม่ได้ว่าอย่างไหนมากน้อยแค่ไหน หรือเคสอย่างไหนมันเยอะกว่ากัน และครั้นจะไปบอกว่า เป็นจริงที่ว่า การเล่น คาสิโนออนไลน์ แบบไม่หวังผลจะทำให้เราเล่นชนะบ่อยๆ ก็ดูจะเป็นอะไรที่ไม่มีเหตุผลสักหน่อย ผมจึงโยงเหตุผลไปได้ว่า การที่หลายคนเล่นแล้วไม่หวังผลว่าจะต้องได้ หรืออยากได้มากๆ แล้วมักจะได้นั้น เป็นเพราะเขาไม่ได้กดดัน คือเล่นด้วยความปลอดโปร่ง ผ่อนคลาย ก็เลยเล่นแล้วตัดสินใจดี ทำให้ได้เป็นส่วนใหญ่ แต่กับคนที่คาดหวังว่าจะได้มากๆแล้วไม่ได้

นั่นก็เพราะมีความกดดันเข้ามา เลยทำให้เล่นแบบมีการตัดสินใจที่ไม่ดีพอ คล้ายๆกับหลายสถานการณ์ที่ได้เคยกล่าวไปว่ามีผลทำให้เราเล่นแบบไม่ผ่อนคลาย และส่งผลให้มีโอกาสเล่นเสียได้มากน่ะครับ ฉะนั้น สิ่งที่ควรทำในตอนเล่นเดิมพัน คาสิโนออนไลน์ ไม่ว่าจะหวังได้ชนะ หรือไม่หวังก็ตาม ก็คือต้องไม่ไปกดดันตัวเองเวลาเล่น และต้องทำตัวให้ผ่อนคลายที่สุดครับ เพื่อที่เราจะได้เล่นอย่างใช้ฝีมือตนเองเต็มที่ คล้ายกับคำแนะนำเทคนิคดีๆในการเล่นที่ได้แนะนำไปหลายครั้งแล้วนั้นแหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2016, 01:01:58 AM โดย Better »